સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદા (સીએએ) ને લઈને દેશના ઘણા રાજ્યોમાં હજી વિરોધ છે. 15 ડિસેમ્બરથી દિલ્હીના શાહીન બાગમાં ધરણા પ્રદર્શન ચાલી રહ્યું છે.

ઈન્દોર: સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદા (CAA) ને લઈને દેશના ઘણા રાજ્યોમાં હજી વિરોધ ચાલી રહ્યો છે. 15 ડિસેમ્બરથી દિલ્હીના શાહીન બાગમાં ધરણા પ્રદર્શન ચાલી રહ્યું છે. સમુદાયના ઘણા લોકો ત્યાં ધરણાં કરી રહ્યા છે. મુસ્લિમ મહિલાઓની માંગ છે કે કેન્દ્ર સરકાર આ કાયદો પાછો ખેંચે. જો સરકાર તેને પાછો નહીં લે તો તેમાં મુસ્લિમોનો પણ સમાવેશ કરવો જોઇએ અથવા તો તેમને લેખિત ખાતરી આપવી જોઈએ કે સરકાર દેશમાં એનઆરસી નહીં લાવે. કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે ઘણી વખત સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે સરકાર કોઈપણ કિંમતે આ કાયદો પાછો ખેંચશે નહીં. સીએએ વિશે પણ ખૂબ રાજકારણ છે. વિપક્ષી પાર્ટીઓના નેતાઓ આ મુદ્દે સરકાર પર પ્રહાર કરી રહ્યા છે. હવે કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા દિગ્વિજય સિંહે પણ મોદી સરકાર પર આકરા પ્રહાર કર્યા છે.

ઈંદોરમાં આયોજિત એક કાર્યક્રમમાં દિગ્વિજયસિંહે નાગરિકત્વના કાયદા પર કડક નજર રાખીને કેન્દ્ર સરકાર પર પ્રહાર કર્યા હતા. ત્યાં ઉપસ્થિત લોકોને સંબોધન કરતાં તેમણે કહ્યું કે એકવાર સરકાર સીએએ લાવે, તમારે પહેલા તેનો સંપૂર્ણ વિકાસ સમજવો જ જોઇએ. આ ઘટનાક્રમનો ખુલાસો કરતા કોંગ્રેસ નેતાએ કહ્યું કે, ‘પહેલા નાગરિકત્વનો કાયદો લાવવામાં આવશે, ત્યારબાદ રાષ્ટ્રીય વસ્તી રજિસ્ટર (NPR) લાવવામાં આવશે અને ત્યારબાદ રાષ્ટ્રીય નાગરિક રજિસ્ટર (NRC) લાવવામાં આવશે. અમિત શાહે આપણને આ ઘટનાક્રમ આપ્યો છે. બીજી ઘટનાક્રમ પણ અમારા ધ્યાનમાં આવી છે અને તે એ છે કે એક કેન્દ્રીય પ્રધાને કહ્યું ‘શૂટ’ અને પછી તેનો એક શખ્સ આવીને ગોળીબાર કરે છે, ત્યાં પોલીસ પણ ઊભી છે. શું તમે આ ઘટનાક્રમ સમજો છો? આ નિંદાત્મક નિવેદન છે પરંતુ ચૂંટણી પંચે તેમને (કેન્દ્રીય પ્રધાન) સજા કરી નથી. શું તમે આ વિકાસને સમજી રહ્યા છો?

સી.એ.એ. અંગે મોદી સરકાર પર દિગ્વિજય સિંહે કરેલા પ્રહાર, અમિત શાહની ‘ઘટનાક્રમ’ સમજાવી was originally published on News4gujarati