દેશની સૌથી મોટી ઓટોમોબાઈલ કંપની મારુતિ સુઝુકીએ ઓટો એક્સ્પો 2020 માં Jimni SUVની પ્રથમ ઝલક બતાવી છે. વૈશ્વિક બજારમાં આ એસયુવી બે પ્રકારમાં ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ તે હજી સુધી ભારતીય બજારમાં વેચાણ માટે ઉપલબ્ધ નથી. ચાલો જાણીએ આ કારની સુવિધાઓ…

જાપાનમાં ઉપલબ્ધ ચોથી જનરેશનની સુઝુકી જિમ્ની એકદમ આકર્ષક અને શક્તિશાળી લાગે છે. આ એસયુવીની લંબાઈ 3550 મીમી, પહોળાઈ 1645 મીમી અને ઉંચાઇ 1730 મીમી છે. વ્હીલબેઝ વિશે વાત કરવામાં આવે તો તે 2250 મીમી છે. આ કારમાં ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ, રિવર્સ પાર્કિંગ કેમેરા, લેન પ્રસ્થાન ચેતવણી અને ડ્યુઅલ સેન્સર બ્રેક સપોર્ટ જેવી પ્રીમિયમ સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે.

મારુતિ સુઝુકીની જિમ્ની સીએરા વેરિએન્ટમાં 1.5L K15B પેટ્રોલ એન્જિન છે. આ એન્જિનનો ઉપયોગ મારુતિ સુઝુકીના સીઆઝમાં પણ થાય છે. આ મોટર 100bhp પાવર અને 130Nm ટોર્ક જનરેટ કરી શકે છે.

આ પહેલા શુક્રવારે મારૂતિ સુઝુકીની નવી Ignis રજૂ કરવામાં આવી હતી. પેટ્રોલ એન્જિન વાળા નવા કોમ્પેક્ટ સ્પોર્ટસ યુટિલિટી વ્હિકલ (એસયુવી) ઇગ્નિસનું બુકિંગ પણ શરૂ થઈ ગયું છે. નવી ઇગ્નિસ BS6 અનુકૂળ 1.2-લિટર કે 12 પેટ્રોલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે. આ એન્જિન 82 બીએચપી પાવર અને 113 એનએમ ટોર્ક જનરેટ કરે છે. કારમાં 17.78-સે.મી. સ્માર્ટપ્લે સ્ટુડિયો, ક્લાઉડથી કનેક્ટ, ટ્રાફિકની સ્થિતિ અપડેટ, અવાજની ઓળખ આપવા અને ડ્રાઇવરને સલામતી માટે ચેતવણી આપવામાં સક્ષમ ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ છે.

શુક્રવારે મારુતિ સુઝુકીએ બીએસ -6 ધોરણો પર આધારિત સીએનજી આધારિત ઇર્ટિગા રજૂ કરી હતી. દિલ્હીમાં તેની કિંમત 8.95 લાખ રૂપિયા (એક્સ-શોરૂમ) છે. જણાવી દઈએ કે કંપનીએ 2012માં અર્ટીગા રજૂ કરી હતી અને અત્યાર સુધીમાં 5.28 લાખ યુનિટ વેચાયા છે.

ઓટો એક્સપોમાં જોવા મળી Suzuki Jimniની ઝલક, જાણો શું છે આ SUVમાં ખાસ was originally published on News4gujarati