2020ની બોર્ડ પરીક્ષા હવે એકદમ નજીક આવી ગઈ છે. ગણતરીના દિવસો જ બાકી રહ્યા છે. બધા જ વિદ્યાર્થીઓ મહેનત પણ કરતાં જોવા મળી રહ્યા છે. અહીં જ્યોતિષના એવા ઉપાયો જાણો કે, જેનાથી તમારે સારા માર્ક્સ આવવાની સંભાવન રહે. આ ઉપાય વૈદિક જ્યોતિષના આધારે આપવામાં આવ્યા છે.

મેષ

આ વર્ષે દર મંગળવારે હનુમાનજીનું વ્રત રાખો. જો ઉપવાસ રાખવાનું શક્ય ન હોય તો ભગવાન હનુમાનની પૂજા કરો. આ સમય દરમિયાન હનુમાન ચાલીસાનું પઠન કરો. આ કરવાથી તમને માત્ર શિક્ષણ જ નહીં પરંતુ અન્ય ક્ષેત્રોમાં પણ સફળતા મળશે.

વૃષભ

આ વર્ષે દર શુક્રવારે નાની છોકરીઓને સફેદ રંગની મીઠાઈ, ચોખાની ખીર અથવા પતાશા પ્રસાદ તરીકે વિતરણ કરો. તે પછી તેના આશીર્વાદ લો. આ કરવાથી તમે ભણવામાં સારું અનુભવશો અને પરીક્ષામાં સારા માર્ક્સ મેળવશો.

મિથુન

આ વર્ષે તમે બુધવારે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરો. જો તમે ઇચ્છો તો તમે બુધવારે ઉપવાસ પણ રાખી શકો છો. આ સાથે બુધવારે શરીર પર કેટલાક લીલા રંગનાં કપડાં પહેરો. આ તમારી બુદ્ધિને વેગ આપશે અને તમે ગણિત, આંકડા અને વાણિજ્ય જેવા વિષયોમાં સફળતા મેળવશો.

કર્ક

કર્ક રાશિના લોકોએ શિક્ષણ ક્ષેત્રે સફળતા મેળવવા માટે સોમવારે શિવજીને પ્રસન્ન કરવા પડશે. દર સોમવારે ગંગા જળથી શિવનો અભિષેક કરો. આ નિયમિત કરવાથી તમને શિક્ષણ ક્ષેત્રે સફળતા મળશે.

સિંહ

આ વર્ષે તમારે દરરોજ સૂર્યની પૂજા કરવી જોઈએ. જો કે આ માટે તમારે વહેલી સવારે ઉઠવું પડશે અને પછી સૂર્યોદય સમયે તાંબાના વાસણમાંથી સૂર્યને પાણી ચઢાવવું પડશે. જે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે.

કન્યા

કન્યા રાશિનો સ્વામી બુધ છે. તેથી આ વર્ષે બુધના આશીર્વાદ મેળવવા માટે તમારે બુધ ગ્રહ સાથે સંબંધિત પગલા લેવા પડશે. આ માટે ગૌ માતાને લીલો ચારો અથવા લીલી શાકભાજી ખવડાવો અને તેની પીઠ પર 3 વખત હાથ ફેરવો. આવું કરવાથી તમને શિક્ષણમાં સફળતા મળશે.

તુલા

તુલા રાશિના લોકો હૃદયથી નમ્ર છે. તેથી શિક્ષણ ક્ષેત્રે સફળતા મેળવવા માટે તમારે દરરોજ કીડીઓને ખાવાનું ખવડાવવું પડશે. ગુલાબી રંગના વસ્ત્રો પહેરી અને શુક્રવારે તમારા શરીર પર અત્તર લગાવો. આ પગલાં તમને શિક્ષણ ક્ષેત્રે સફળ બનાવશે.

વૃશ્ચિક

મંગળવારે વૃશ્ચિક રાશિના લોકો જો વાંદરાઓને ચણા ખવડાવે તો મંગળ ગ્રહના આશીર્વાદ મળશે. મંગળવારે હનુમાન મંદિરમાં સિંદૂર ચઢાવવાથી પણ તમને લાભ થશે.

ધનુ

મૂળ ધનુ રાશિના લોકોએ આ વર્ષે અધ્યયનમાં સફળતા મેળવવા માટે એક સરળ ઉપાય કરવો પડશે. ગુરુવારે કપાળ પર ચંદન અથવા હળદર તિલક લગાવો. પીળા કપડાં પણ પહેરો.

મકર

આ વર્ષે તમારે દર શનિવારે છાયા પાત્રનું દાન કરવું જોઈએ. આ માટે કોઈ માટી કે લોઢાના પાત્રમાં સરસવના તેલ ભરીને પોતાની છાયા જોવો અને દાન કરો.

કુંભ

નવા વર્ષમાં શિક્ષણ ક્ષેત્રે સફળતા મેળવવા માટે તમારે શનિ સંબંધિત પગલાં લેવા પડશે. આ વર્ષે શનિવારે લોઢાના વાસણમાં તમારા સરસવનું તેલ ભરો અને તમારી છાયા જુઓ અને દાન કરો. આ કરવાનું તમારા માટે ફાયદાકારક રહેશે.

મીન

આ વર્ષે તમારે કેળાનું વૃક્ષ લગાવવું જોઈએ અને ગુરુવારે તેમાં પાણી રેડીને તેની પુજા કરવી જોઈએ. તેના થકી તમને કામયાબી મળશે અને ભણવામાં પણ સારુ રહેશે

બોર્ડની પરીક્ષામાં સારા માર્ક્સ માટે કરો માત્ર આટલું, બધી રાશિના વિદ્યાર્થીઓ માટે ઉત્તમ ઉપાય was originally published on News4gujarati