દેશની સૌથી મોટી ટેલિકોમ કંપની રિલાયન્સ જિઓ ટૂંક સમયમાં ઘરે બેઠાં ચાર ધામનાં દર્શન કરાવશે. રિલાયન્સ જિયો ટૂંક સમયમાં ઉત્તરાખંડ સ્થિત ચારધામ સહિતના ઘણા મોટા મંદિરોમાં યોજાનારી ‘આરતી’ નું લાઇવસ્ટ્રીમિંગ કરશે. આનો ખાસ કરીને તે ભક્તોને લાભ થશે જેઓ કોઈ કારણોસર આ મંદિરોની મુલાકાત લઈ શકતા નથી. આ માટે જિઓ ટૂંક સમયમાં ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ પર તૈયાર કરશે અને તેને ઉત્તરાખંડ સરકારને ઉપલબ્ધ કરાવશે. આ સાથે બદ્રીનાથ, કેદારનાથ, ગંગોત્રી અને યમુનોત્રી સહિતના ધાર્મિક સ્થળો જોવા મળશે.

દર વર્ષે લાખો શ્રદ્ધાળુઓ ઉત્તરાખંડની મુલાકાત લે છે, પરંતુ અન્ય લાખો લોકો પણ છે, જેઓ સંપૂર્ણ શ્રદ્ધા હોવા છતાં, અહીં કોઈ કારણોસર આવવા માટે સમર્થ નથી. રાજ્ય સરકાર આવા ભક્તો માટે જિઓની મદદથી ઓનલાઇન વ્યવસ્થા કરવા જઈ રહી છે.

2018 માં ઉત્તરાખંડ ઈન્વેસ્ટર્સ સમિટ પહેલા મુંબઈમાં યોજાયેલા રોડ શો દરમિયાન રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના અધ્યક્ષ મુકેશ અંબાણીએ મુખ્ય પ્રધાન ત્રિવેન્દ્રસિંહ રાવત સાથેની મુલાકાત દરમિયાન ડિજિટલ ઉત્તરાખંડ માટે નેટ કનેક્ટિવિટીમાં સહકાર આપવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો.

રિલાયન્સ જિઓએ ફાઇબર કનેક્ટિવિટી પર કામ કર્યું હતું જ્યાં લગભગ 89 ટકા કામ કરવામાં આવ્યું છે. આ માટે મુખ્યમંત્રી રાવતે આભાર વ્યક્ત કરતાં કહ્યું કે, “વિશ્વભરના લોકો ઉત્તરાખંડની આધ્યાત્મિકતાથી ચારધામ અને અન્ય મોટા મંદિરોના જીવંત દર્શનથી પરિચિત થઈ શકશે. શારીરિક સ્વાસ્થ્ય અથવા અન્ય કારણોસર આવવા ન શકતા ભક્તો ચારધામ દર્શનનો લાભ લઈ શકશે.

ઘરે બેઠા જ જોઈ શકશો ચાર ધામની આરતી, જિઓ જલ્દી જ શરૂ કરશે આ સેવા was originally published on News4gujarati