કોરોના વાયરસની અસર ભારતીય માર્કેટમાં પણ જોવા મળી રહી છે. ગુજરાતમાં, લોકો કોરોના વાયરસના ભયથી ઘણાં માસ્ક અને સેનિટાઈઝર ખરીદતા હોય છે.

  • કોરોના વાયરસ ભારતના બજારોને અસર કરે છે
  • ગુજરાતના માસ્ક અને સેનિટાઇઝરોના ભાવમાં વધારો

ભારતમાં પણ હવે કોરોના વાયરસની અસર જોવા મળી રહી છે. ભારતમાં કોરોના વાયરસની ગભરાટ એટલી વધી ગઈ છે કે લોકો કોઈ પણ પ્રકારનું જોખમ લેવા માંગતા નથી અને બચાવના દરેક પગલા લઈ રહ્યા છે. આ ક્રમમાં, ગુજરાતમાં લોકો માસ્ક અને સેનિટાઈઝરનો ઘણો ઉપયોગ કરે છે.

ચીનના વુહાનથી ફેલાયેલા કોરોના વાયરસની અસર ભારતીય માર્કેટમાં પણ જોવા મળી રહી છે. ગુજરાતમાં, લોકો કોરોના વાયરસના ભયથી બચાવવા માટે બજારમાંથી માસ્ક અને સેનિટાઈઝર ખરીદતા હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, બજારમાં તેમનો ધંધો વધી રહ્યો છે અને માસ્ક-સેનિટાઇઝરના ભાવમાં પણ વધારો થયો છે.

અમદાવાદના બજારમાં કોરોના વાયરસના ડરને કારણે માસ્ક અને સેનિટાઈઝર જેવી ચીજોની માંગ વધી છે, જેના કારણે તેમની કિંમતોમાં નોંધપાત્ર વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. તે જ સમયે, ગુજરાતના બજારોમાં તાવ માટે આપવામાં આવતી સરળ દવાઓની માંગમાં પણ વધારો જોવા મળ્યો છે. આને કારણે બજારમાં માસ્ક, સેનિટાઇઝર અને ઘણી જરૂરી દવાઓનો પણ અભાવ છે.

બજારમાં માસ્ક અને સેનિટાઈઝર્સના ભાવમાં 10 ગણો વધારો થયો છે. જ્યારે બજારમાં 2 પ્લાય ના માસ્ક 90 પૈસામાં મળતા હતા, તે જ હવે 10 રૂપિયામાં પણ ઉપલબ્ધ છે. જ્યારે 3 પ્લાય માસ્ક પહેલા 1.10 રૂપિયામાં ઉપલબ્ધ હતો, હવે તે 15 રૂપિયામાં ઉપલબ્ધ છે. જ્યારે માસ્કની અછત જોવા મળી રહી છે, ત્યારે સિંગાપોરથી અમદાવાદ સિવિલ હોસ્પિટલમાં પરત ફરતી 23 વર્ષીય મહિલામાં શંકાસ્પદ કોરોના વાયરસ મળી આવ્યો છે. જેના કારણે મહિલાને હાલમાં સિવિલ હોસ્પિટલના આઇસોલેશન વોર્ડમાં રાખવામાં આવી છે.

કેરળથી અત્યાર સુધીમાં ત્રણ કેસ આવ્યા હતા, જેનો ઇલાજ થયો છે. આ પછી દિલ્હીમાં એક કેસ સામે આવ્યો, જેના કારણે તેના પરિચિતના 6 લોકો પણ ફટકાર્યા હતા. તેલંગાણામાં એક કેસ સામે આવ્યો છે. ઇટાલીના કુલ 17 લોકો પણ કોરોના વાયરસથી પીડિત હોવાનું જાણવા મળ્યું છે. જેમાંથી એક ભારતીય છે અને 16 ઇટાલીના નાગરિકો છે. ગુરુગ્રામમાં એક તાજો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં ભારતમાં હજી 26 લોકો આ વાયરસની લપેટમાં છે.

અમદાવાદ : કોરોના વાયરસના કારણે ગભરાટ, માસ્ક-સેનિટાઈઝરના ભાવમાં 10 ગણો વધારો થયો છે was originally published on News4gujarati