આરઆરબી જૂથ ડી ભરતી અપડેટ્સ: પીયૂષ ગોયલે સંસદમાં જણાવ્યું હતું કે ફેબ્રુઆરી 2018 માં રેલ્વેએ thousand 63 હજાર ખાલી જગ્યાઓ માટે અરજીઓ માંગી હતી, જેના માટે લગભગ 1.89 કરોડ ઉમેદવારોએ અરજી કરી હતી. આ માટે લેખિત કસોટી થઈ નથી. પરીક્ષા માટે ટેન્ડર પાછા ખેંચવામાં આવ્યા છે.

રેલ્વેની એનટીપીસી (નોન ટેક્નિકલ પોપ્યુલર કેટેગરી) ની પરીક્ષાની રાહ જોતા ઉમેદવારો માટે સારા સમાચાર છે. રેલ્વે ભરતી બોર્ડ (આરઆરબી) એ પરીક્ષાનું ટેન્ડર બહાર પાડ્યું છે. આ ટેન્ડરની કિંમત 251 કરોડ રૂપિયા (2,51,07,33,621 રૂપિયા) થશે.

Railway Bharti_News4Gujarati

રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલે બુધવારે કહ્યું હતું કે ફેબ્રુઆરી 2018 માં રેલવેમાં thousand 63 હજાર ખાલી જગ્યાઓ માટે લગભગ 1.89 કરોડ અરજીઓ આવી હતી અને લેખિત પરીક્ષાનું સમયપત્રક પ્રક્રિયા હેઠળ છે. ગોયલે લોકસભામાં હનુમાન બેનીવાલના પ્રશ્નના લેખિત જવાબમાં આ માહિતી આપી હતી.

ગોયલે કહ્યું, ‘રેલવેમાં લેવલ -1 હેઠળ ભરતી માટેની બે સૂચનાઓ જારી કરવામાં આવી હતી. પ્રથમ સૂચના ફેબ્રુઆરી 2018 માં 63,000 ખાલી જગ્યાઓ માટે હતી અને બીજી સૂચના માર્ચ 2019 માં 1.03 લાખ ખાલી જગ્યાઓ માટે હતી. પ્રથમ સૂચના માટે લગભગ 1.89 કરોડ અરજીઓ મળી હતી.

તે જ સમયે, માર્ચ, 2019 માં, 1.3 કરોડ ઉમેદવારોએ 1.03 લાખ ખાલી જગ્યાઓ માટે જાહેર કરેલી સૂચના હેઠળ અરજી કરી હતી. પરંતુ આ બંને સૂચનાઓ બાદ પણ પરીક્ષા થઈ શકી નથી અને કુલ 3 કરોડ જેટલા ઉમેદવારો રાહ જોતા રહ્યા.

હકીકતમાં, અરજી કરતી ઉમેદવારોની સંખ્યા વધુ હોવાને કારણે, રેલ્વે આ પરીક્ષા લેવામાં નિષ્ફળ ગયું છે અને તેથી જ તે આ પરીક્ષા માટે એજન્સીની શોધમાં છે. અગાઉ આ પરીક્ષા ટીસીએસ દ્વારા લેવામાં આવી હતી. પરંતુ ટેન્ડર સમાપ્ત થતાં ઉમેદવારોને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.

આરઆરબી ભરતી: રેલવેમાં ગ્રુપ ડી માટેની 63000 જગ્યાઓની ભરતી, was originally published on News4gujarati