કોરોના: કર્ણાટકમાં વધુ 3 શંકાસ્પદ લોકો મળી આવ્યા , કુટુંબ દેખરેખ હેઠળ મલેશિયાથી પરત ફર્યું


કર્ણાટકમાં ત્રણ લોકોમાં કોરોના વાયરસના લક્ષણો જોવા મળ્યા છે. આ સિવાય વિશાખાપટ્ટનમના મલેશિયા અને બહેરિનથી પરત આવેલા પાંચ લોકોને આઈસોલેશન વોર્ડમાં રાખવામાં આવ્યા છે. તમામ નમૂનાઓ તપાસ માટે મોકલાયા છે.

  • અત્યાર સુધીમાં 29 દર્દીઓના પરિણામો સકારાત્મક આવ્યા છે
  • તમામ શંકાસ્પદ લોકોનો નમૂના તપાસ માટે મોકલ્યો છે

દેશભરમાં કોરોના વાયરસના શંકાસ્પદ લોકોની સંખ્યા વધી રહી છે. કર્ણાટકમાં ત્રણ લોકોમાં કોરોના વાયરસના લક્ષણો જોવા મળ્યા છે. ત્રણેયને બિડર ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેડિકલ સાયન્સમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. તેમાં એક સોફ્ટવેર એન્જિનિયર છે, જે નોર્વેથી આવ્યો છે, જ્યારે કતારની એક વ્યક્તિ અને તેના પુત્રને પણ ચિહ્નો મળ્યાં છે. ત્રણેયના નમૂના પરીક્ષણ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે.

આ ઉપરાંત આંધ્રપ્રદેશના વિશાખાપટ્ટનમમાં એક પરિવારને દેખરેખ હેઠળ રાખવામાં આવ્યો છે. ખરેખર, પરિવાર રજા પર મલેશિયા અને સિંગાપોરથી પરત આવ્યો છે. આ તમામને આઇસોલેશન વોર્ડ માં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ સિવાય બહિરીનના બે લોકોને પણ આઇસોલેશન વોર્ડ માં રાખવામાં આવ્યા છે. બધા નમૂનાઓ પરીક્ષણ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે. વિશાખાપટ્ટનમ એરપોર્ટ પર અત્યાર સુધીમાં કુલ 4,300 લોકોને સ્ક્રીનીંગ કરવામાં આવ્યા છે.

29 દર્દીઓના નમૂનાત્મક હકારાત્મક

દેશમાં હજી સુધી કોરોનાથી 29 દર્દીઓની પુષ્ટિ થઈ છે, પરંતુ તેમાંથી ત્રણ સ્વસ્થ થઈ ગયા છે અને ઘરે ગયા છે. એટલે કે, દેશ આ સમયે 26 દર્દીઓ માટે ગંભીર છે. જેમાં રાજસ્થાન ગયેલા 16 ઇટાલિયન પ્રવાસીઓનો સમાવેશ થાય છે. સુરતમાં શંકાના આધારે બે લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. તેમાંથી એક થાઇલેન્ડથી અને બીજો મલેશિયાથી આવ્યો હતો. અમદાવાદના એક મહિલાને આઇસોલેશન વોર્ડમાં રાખવામાં આવી છે.

તેલંગાણા હાઈકોર્ટનો આદેશ

ઉત્તર પ્રદેશના આગ્રામાં હોટલની સફાઇ કરવામાં આવશે, જ્યાં ઇટાલીથી પરત ફરનાર વ્યક્તિ રોકાઈ રહ્યો હતો. ઈરાનથી ઈન્દોર આવેલા એક વ્યક્તિને એકલતામાં રાખવામાં આવ્યા છે, જોકે તેમનો રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો છે. કોરોના ચેપના વધતા જતા કેસોને જોતા તેલંગાણા હાઈકોર્ટે નિર્ણય લીધો છે કે આ કેસની સુનાવણી કોર્ટમાં હાજર રહેવા માટે કોઈને આગ્રહ કરવામાં આવશે નહીં.

નોઈડામાં ચીની નાગરિકે પોતાને બંધ કરી દીધા

દરમિયાન, ગ્રેટર નોઈડાની એક સોસાયટીમાં એક ચીની નાગરિકને કોરોના વાયરસથી પીડિત હોવાની શંકા છે, પરંતુ શંકાસ્પદ ચીની દર્દીએ પોતાને ફ્લેટમાં બંધ કરી દીધો છે. પોલીસ અને આરોગ્ય વિભાગને બાતમી મળ્યા બાદ સોસાયટી સુધી પહોંચવાની અને ચીની નાગરિકને હોસ્પિટલમાં લઈ જવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તેણે દરવાજો ખોલ્યો નહીં. રાતના કારણે પોલીસે સવાર સુધી મામલો મોકૂફ રાખ્યો હતો. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ ચીની નાગરિક ચીનની ફોન કંપનીનો કર્મચારી છે.

કોરોના: કર્ણાટકમાં વધુ 3 શંકાસ્પદ લોકો મળી આવ્યા , કુટુંબ દેખરેખ હેઠળ મલેશિયાથી પરત ફર્યું was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,415 hits
%d bloggers like this: