નિર્ભયા કેસ: ચારેય દોષીઓને 20 માર્ચના રોજ સવારે 5:30 વાગ્યે ફાંસી


બધા ગુનેગારોએ તેમના તમામ કાનૂની વિકલ્પોનો ઉપયોગ કર્યો છે, હવે અટકી જવાનું નિશ્ચિત છે. નિર્ભયાની માતાએ કહ્યું કે હવે ચારેય દોષી લોકોએ તેમના તમામ વિકલ્પોનો ઉપયોગ કર્યો છે. તેથી તે અપેક્ષિત છે કે નિર્ધારિત તારીખે અટકી જશે.

નવી દિલ્હી: નિર્ભયા કેસમાં ચારેય દોષીઓને 20 માર્ચે ફાંસી આપવામાં આવશે. દિલ્હીની પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે આજે નવેસરથી ડેથ વ warrantરંટ જારી કરીને ગુનેગારોને ફાંસીની સજાનો દિવસ નક્કી કર્યો છે. ચાર આરોપી પાવન, મુકેશ, વિનય અને અક્ષયને 20 માર્ચે સવારે 5:30 વાગ્યે ફાંસી આપવામાં આવશે. કોર્ટે આ ચોથી ડેથ વોરંટ છે. કાનૂની વિકલ્પો જોઈને ડેથ વોરંટ ત્રણ વાર પકડી રાખ્યું હતું. બધા ગુનેગારોએ તેમના તમામ કાનૂની વિકલ્પોનો ઉપયોગ કર્યો છે, હવે અટકી જવાનું નિશ્ચિત છે.

નિર્ભયાની માતાએ શું કહ્યું?

પુત્રી માટે ન્યાય માટે લાંબી લડત લડનાર આશા દેવીએ કહ્યું કે ચારેય દોષિતોએ તમામ કાયદાકીય ઉપાયો નાબૂદ કર્યા હોવાથી અપેક્ષા છે કે તેમને નિયત તારીખ સુધીમાં ફાંસીની સજા આપવામાં આવશે.

નીચલી અદાલતે વર્ષ 2013 માં ફાંસીની સજા સંભળાવી હતી

કૃપા કરી કહો કે બુધવારે રાષ્ટ્રપતિએ ચોથા દોષી પવનની દયા અરજી નામંજૂર કરી હતી. 16 ડિસેમ્બર, 2012 ના રોજ, નિર્ભયાને દિલ્હીની શેરીઓમાં ગેંગરેપ અને હત્યા કરનાર ચાર આરોપીઓને 2013 માં જ ટ્રાયલ કોર્ટે ફાંસી આપી હતી. 2014 માં હાઇકોર્ટે અને 2017 માં સુપ્રીમ કોર્ટે ફાંસીની પુષ્ટિ કરી હતી. આ પછી સુપ્રીમ કોર્ટે તમામ આરોપીઓની ફેરવિચારણા અરજીને એક પછી એક ફગાવી દીધી હતી.

ક્યારે અને ક્યારે ડેથ વોરંટ ઇસ્યુ કરાયું હતું

પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે 7 જાન્યુઆરીએ પ્રથમ ડેથ વોરંટ ઇશ્યુ કર્યું હતું. આ હેઠળ ચારેય દોષીઓને 22 જાન્યુઆરીએ ફાંસી પર લટકાવવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો. આ પછી, 17 જાન્યુઆરીએ બીજો ડેથ વોરંટ ઇસ્યુ કરાયો હતો. આ અંતર્ગત 1 ફેબ્રુઆરીએ સવારે 6 વાગ્યે ચારેય દોષીઓને ફાંસી આપવાની હતી. આ પછી, 17 ફેબ્રુઆરીએ, પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે ત્રીજી વખત ડેથ વોરંટ જારી કર્યું હતું. આ અંતર્ગત ગુનેગારોને 3 માર્ચે ફાંસી આપવાની હતી

નિર્ભયા કેસ: ચારેય દોષીઓને 20 માર્ચના રોજ સવારે 5:30 વાગ્યે ફાંસી was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,415 hits
%d bloggers like this: