ભારતીયો માટે હવે ભુતાન જવું સરળ બનશે, સરકારે આ પગલાં લીધાં છે


હવે ભુતાન જવાનું ભારતીયો માટે સહેલું હશે. પડોશી દેશ ભુતાન સાથે જોડાણ વધારવા માટે, ભારતીય રેલ્વે બોર્ડે મુજની-નિયોનપેલિંગ રેલવે જોડાણના સર્વેક્ષણ પૂર્ણ કર્યું છે. જો સર્વે બાદ રેલ્વે લાઇનને લીલોતરીનો સંકેત મળી જાય તો ભારતથી ભુતાન સુધીની મુસાફરી ટ્રેન દ્વારા કરવામાં આવશે.

Bhutan_1

પીટીઆઈના અહેવાલ મુજબ, રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલ તાજેતરમાં ભુતાન-ભારત સ્ટાર્ટ અપ સમિટ 2020 ના સંદર્ભમાં ભૂટાન પહોંચ્યા હતા. ભારતીય રેલ્વેની ટીમ ભૂટાનની પણ મુલાકાત લેશે અને બાલ્સ્ટના નિકાસ અંગે દેશના ખાણ વિભાગ સાથે એમઓયુ (સમજૂતી પત્ર) ની અંતિમકરણ અંગે ચર્ચા કરશે.

Bhutan_3

અહેવાલમાં જણાવ્યા અનુસાર, બંને દેશોએ પાંડુ, જોગીગોપા અને અગરતાલા ખાતે નવા પરિવહન કસ્ટમ રેલ્વે અંગેના જાહેરનામું બહાર પાડવાની પણ ચર્ચા કરી હતી.

Bhutan_2

ભારત-ભુતાન ઉપરાંત, ઉત્તર-પૂર્વીય ભારતીય રાજ્યો પણ રેલ્વે માર્ગ દ્વારા બાંગ્લાદેશ સાથે જોડાશે. કેન્દ્રીય પ્રધાન જિતેન્દ્રસિંહે તાજેતરમાં જાહેરાત કરી હતી કે, બાંગ્લાદેશ અને ઉત્તર-પૂર્વ ભારત વચ્ચેની રેલ્વે લાઇન 2021 ના ​​અંત સુધીમાં તૈયાર થઈ જશે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે બાંગ્લાદેશમાં ત્રિપુરામાં અગરતલાથી અખુરા સુધીની રેલ્વે લાઇનનું નિર્માણ થયા પછી 2022 માં પહેલી ટ્રેન દોડશે.

Bhutan_4

આ સમયે ભૂતાન જવાની શું વ્યવસ્થા છે – ભારતથી ભુતાન જવા માટે, તમે ફ્લાઇટ અને રસ્તા બંને માર્ગોથી જઇ શકો છો. જો તમારે ભૂટાન જવાનું છે, તો ભૂટાન એરલાઇન્સ પર જાવ. તે તમને ભૂટાનના પારો આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક પર લઈ જશે.

જો તમારે કોઈ માર્ગની સફર કરવી હોય, તો તમારે ભારત-ભૂતાન બોર્ડર પર સ્થિત ભૂટાનિઝ શહેર ફનશેલિંગથી ટૂરિસ્ટ પરમિટ લેવી પડશે. આ માટે તમારી પાસે પાસપોર્ટ અથવા મતદાર ઓળખકાર્ડ અને 2 પાસપોર્ટ સાઇઝ ફોટા હોવા જોઈએ.

ભારતીયો માટે હવે ભુતાન જવું સરળ બનશે, સરકારે આ પગલાં લીધાં છે was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,433 hits
%d bloggers like this: