આમ આદમી પાર્ટીના રાજ્યસભાના સભ્ય સુશીલ ગુપ્તા પણ સંસદ સમક્ષ માસ્કમાં જોવા મળ્યા હતા.

કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન હર્ષ વર્ધનએ કહ્યું કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પરિસ્થિતિની વ્યક્તિગત દેખરેખ રાખી રહ્યા છે.

દેશમાં કોરોના વાયરસથી બચવા સાવચેતી રાખવાની અપીલ વચ્ચે અપક્ષ સાંસદ નવનીત કૌર રાણા ગુરુવારે માસ્ક પહેરીને લોકસભા પહોંચ્યા હતા. રાણાએ સવાલ અવર દરમિયાન પૂરક પ્રશ્નો પૂછ્યા. ભારતમાં કોરોના વાયરસના કેસની પુષ્ટિ થતાં લોકો સાવચેતીના માસ્કનો ઉપયોગ કરવા પગલા લઈ રહ્યા છે.

લોકસભામાં મહારાષ્ટ્રના અમરાવતીનું પ્રતિનિધિત્વ કરનાર નવનીતે માસ્ક પહેરીને વીજળીના પુરવઠાના વિષય પર પૂરક પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા. બીજી તરફ કોંગ્રેસના ગુલામ નબી આઝાદ, જયરામ રમેશ અને કેટલાક અન્ય નેતાઓ પણ સંસદ સંકુલમાં હેન્ડ સેનિટાઇઝરનો ઉપયોગ કરતા જોવા મળ્યા હતા. આમ આદમી પાર્ટીના રાજ્યસભાના સભ્ય સુશીલ ગુપ્તા પણ સંસદ સમક્ષ માસ્કમાં જોવા મળ્યા હતા.

આરોગ્યમંત્રીએ રાજ્યસભામાં કહ્યું – પીએમ મોદી પોતે દેખરેખ રાખી રહ્યા છે

કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન હર્ષ વર્ધનએ કહ્યું કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પરિસ્થિતિની વ્યક્તિગત દેખરેખ રાખી રહ્યા છે. ગભરાવાની જરૂર નથી. તેમણે કહ્યું કે જો તે જરૂરી ન હોય તો વિદેશી સફર પર ન જવું. ભારતમાં કોરોના વાયરસના ફાટી નીકળવાની અને તેના પ્રભાવ વિશે માહિતી આપતાં કેન્દ્રીય પ્રધાન હર્ષ વર્ધનએ રાજ્યસભામાં કહ્યું, “મંત્રાલય અને પીએમ દ્વારા દરરોજ પરિસ્થિતિ પર નજર રાખવામાં આવી રહી છે.” હું દરરોજ પરિસ્થિતિની સમીક્ષા પણ કરું છું. પ્રધાનોનું એક જૂથ પણ પરિસ્થિતિ પર નજર રાખી રહ્યું છે. “

આરોગ્ય મંત્રાલયે શાળાઓને સલાહ આપી

બુધવારે, આરોગ્ય મંત્રાલયે કોરોના વાયરસના વધતા જતા મામલાને ધ્યાનમાં રાખીને શાળાઓ માટે સલાહકાર જારી કરી છે. એડવાઇઝરીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શાળાઓએ એક જગ્યાએ વધારે ભેગા ન થાય તે માટે પ્રયત્ન કરવો જોઇએ. શાળામાં, આલ્કોહોલને શ્રેષ્ઠ હેન્ડ સેનિટાઇઝર અથવા શક્ય ક્લીનર તરીકે રાખો. શાળાના શૌચાલયોમાં સાબુ અને પાણીની ઉપલબ્ધતા રાખો. શિક્ષકોએ શાળાના બાળકોને મૂળભૂત સ્વચ્છતા શીખવવી જોઈએ, સતત હાથ ધોવા, ખાંસી વખતે મોં અને ડસ્ટબિનમાં વપરાયેલી પેશીઓ ફેંકી દેવી જેવી બાબતો કહેવી જોઈએ.

બીજી બાજુ, જો કોઈ બાળક, શિક્ષક અથવા સ્ટાફ છેલ્લા 28 દિવસમાં કોરોના અસરગ્રસ્ત દેશમાંથી આવ્યો છે, તો તેનું નિરીક્ષણ કરો અને તેને 14 દિવસ એકાંતમાં રાખો. આરોગ્ય મંત્રાલયે જારી કરેલી સલાહમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે જો કોઈ શિક્ષક બાળકમાં તાવના આવા લક્ષણો જુએ છે, તો તરત જ માતા-પિતા સાથે વાત કરો અને પરીક્ષણ માટે પૂછો. શાળાના વર્ગ ખંડમાં, સ્વીચો, દરવાજાની નોબ્સ, રેલીંગ્સ, ગ્રિલ્સ, આવી વસ્તુ, જ્યાં હાથ પુનરાવર્તિત થાય છે, તેઓને જીવાણુનાશિત થવું જોઈએ, જો કોઈ શિક્ષક કર્મચારી અથવા બાળકોમાં આવા લક્ષણો જોવા મળે છે, તો તેઓ હેલ્પલાઈન પર પણ તેની જાણ કરી શકે છે. છે.

મહિલા સાંસદ લોકસભામાં માસ્ક પહેરેલા પ્રશ્નો પૂછે છે, સાંસદ હેન્ડ સેનિટાઈઝરનો ઉપયોગ કરતા જોવા મળ્યા છે was originally published on News4gujarati