મંગળવારે સાંજ સુધીમાં, વુહાનમાં દર્દીઓની ઠીક થવાનો દર 50.2 ટકા પર પહોંચી ગયો છે, જ્યારે હુબેઇના અન્ય ભાગોમાં ઠીક થવાનો દર 76.8 ટકા અને અન્ય પ્રાંતોમાં 87.3 ટકા સુધી પહોંચી ગયો છે. સતત 19 મા દિવસે ઠીક થવાના દરમાં સુધારો થયો છે.

  • વુહાનમાં દર્દીઓની વસૂલાત દર .2૦.૨% હતો
  • ચીનમાં અત્યાર સુધીમાં 3000 થી વધુ લોકો માર્યા ગયા છે

આખી દુનિયા કોરોના વાયરસને લઇને ધૂમ મચાવી રહી છે. દરમિયાન, ચીન તરફથી એક સારા સમાચાર આવ્યા છે. ચીનમાં કોરોના વાયરસથી પીડિત દર્દીઓના ઠીક થવાના દરમાં વધારો થયો છે. આ સાથે છેલ્લા 24 કલાકમાં ફક્ત 119 નવા કેસ બહાર આવ્યા છે, જેમાંથી 38 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. આ સિવાય 148 શંકાસ્પદ કેસ પ્રકાશમાં આવ્યા છે.

ચીનના નેશનલ હેલ્થ કમિશન દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા ડેટામાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે કોરોના વાયરસથી ઠીક થવાનો દર વધ્યો છે. 2652 દર્દીઓને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. અત્યાર સુધીમાં 390 ગંભીર કેસ નોંધાયા છે. 6250 ને સર્વેલન્સની બહાર કરી દેવામાં આવ્યા છે, જેનો અર્થ છે કે આ લોકોને તબીબી રીતે યોગ્ય માનવામાં આવે છે.

હુબેઇ બહારના કેસોની સંખ્યામાં ઘટાડો થયો

રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય આયોગે કહ્યું કે છેલ્લા 24 કલાકમાં હુબેઇ પ્રાંતની બહારના વિસ્તારોમાંથી ફક્ત ચાર નવા કેસ આવ્યા છે, જેમાંથી એકનું મોત નીપજ્યું છે, જ્યારે 91 નવા શંકાસ્પદ કેસ મોકલવામાં આવ્યા છે, જેમના નમૂના તપાસ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે. આ દિવસે ગંભીર કેસની સંખ્યા 29 પર આવી ગઈ છે.

દર્દીઓ ના દર માં ઘટાડો

મંગળવારે સાંજ સુધીમાં વુહાનમાં દર્દીઓની ઠીક થવાનો દર 20.2 ટકા પર પહોંચી ગયો છે, જ્યારે હુબેઇના અન્ય ભાગોમાં રિકવરી 76..8 ટકા અને અન્ય પ્રાંતોમાં .3 87..3 ટકા પહોંચી ગયા છે. સતત 19 મા દિવસે ઠીક થવાના દરમાં સુધારો થયો છે.
ચીનમાં અત્યાર સુધીમાં 3 હજારથી વધુ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે

ચીનમાં, કોરોનો વાયરસથી મૃત્યુઆંક 3,000 ને વટાવી ગયો છે, જ્યારે 80,400 હકારાત્મક કેસો નોંધાયા છે. આર્જેન્ટિના, ચિલી, પોલેન્ડ અને યુક્રેનમાં કોરોના વાયરસના નવા કેસો નોંધાયા છે. દક્ષિણ કોરિયામાં 438 નવા કેસ આવ્યા હતા. અહીં સુધીમાં 5766 કેસ નોંધાયા છે. આ સિવાય જાપાનમાં 1037 કેસ નોંધાયા હતા, જેમાંથી 12 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

107 ઇટાલીમાં અને 11 યુ.એસ. માં મરી ગયા

ચીન પછી કોરોના વાયરસએ ઇટાલીમાં ખતરનાક વલણ અપનાવ્યું છે. અહીં સુધીમાં 107 લોકોનાં મોત થયાં છે, જ્યારે 3089 કેસ નોંધાયા છે. ઇરાનમાં 2922 કેસ હતા, જેમાંથી 92 લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. યુ.એસ.માં પણ મોતનો આંકડો વધીને 11 થઈ ગયો છે, જ્યારે 160 પોઝિટિવ કેસ નોંધાયા છે.

વિશ્વમાં કોરોના ડર, ચીન તરફથી સારા સમાચાર, દર્દી ના સાજા થવાના દરમાં સુધારો was originally published on News4gujarati