ચીનના વુહાનથી શરૂ થયેલા કોરોના વાયરસથી વિશ્વવ્યાપી હોબાળો મચી ગયો છે. ચીનમાં, કોરોનાથી મૃત્યુઆંક 2900 ની ઉપર પહોંચી ગયો છે. જ્યારે વિશ્વભરમાં 3,100 લોકોનાં મોત કોરોનાથી થયા છે. અહીં ભારતમાં કોરોનાના 29 પોઝિટિવ કેસ નોંધાયા છે. જલદી કોરોના ભારતમાં પગ મૂક્યો છે, સરકારે મેચ માટે પૂરતી તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક મોટા ચીનના ડોકટરોએ ભારતને કોરોના સામે લડવા માટે મહત્વપૂર્ણ સૂચનો આપ્યા છે.
  • ભારતમાં કોરોના વાયરસના 29 પોઝિટિવ કેસ છે
  • વુહાન ડોકટરોએ ભારતને મહત્વપૂર્ણ સૂચનો આપ્યા
  • ચીનમાં 3000 તબીબી કર્મચારીઓનાં મોત નીપજ્યાં

ભારતમાં છેલ્લા ત્રણ દિવસમાં કોરોનાના ચેપમાં વધારો થયો છે. અત્યાર સુધીમાં 29 પોઝિટિવ કેસ નોંધાયા છે. સરકારે કોરોના સામે લડવાની ઘણી તૈયારીઓ કરી છે. હજી સુધી, કોરોના વાયરસનું પરીક્ષણ કરવા માટે 15 લેબ્સ ઉપલબ્ધ છે, જ્યારે 19 નવી લેબ્સ તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. દરમિયાન, કોરોનાનું કેન્દ્ર રહી ચૂકેલા વુહાનના કેટલાક ડોકટરોએ ભારતને સલાહ આપી છે કે કોરોનાથી બચવા શું કરવું જોઈએ.

સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈ અનુસાર વુહાનમાં છેલ્લા બે મહિનાથી કોરોના ચેપનો ઉપચાર કરનારા ચાર મોટા ડોકટરોએ ચીન અને દુનિયાના મીડિયાને સંબોધન કર્યું હતું. આ સમય દરમિયાન, વુહાનની એક મોટી હોસ્પિટલ, પેકિંગ યુનિવર્સિટીના પ્રમુખ કિયાઓ જીને પૂછવામાં આવ્યું કે ભારતમાં કોરોના વાયરસનો ચેપ શરૂ થયો છે, તમે ભારતને શું સલાહ આપશો.

ડોકટરોની પૂરતી સંખ્યા જરૂરી છે

આ સવાલના જવાબમાં તેમણે કહ્યું કે, ભારત અને ચીન એશિયાના બે મોટા દેશો છે. આ બંને દેશોમાં ઘણી સમાનતાઓ છે. આપણી વસ્તી ઘણી મોટી છે. બંને દેશોમાં સંયુક્ત કુટુંબ અને સમાન સારવાર પદ્ધતિ છે. ભારતે પહેલા આ ચેપની સારવાર માટે પૂરતા પ્રમાણમાં ડોકટરો વધારવાના રહેશે. “

તાલીમમાં મેડકિલ સ્ટાફને શું કહેવું?

તેમણે કહ્યું, “ભારતે પૂરતા પ્રમાણમાં તબીબી કર્મચારીઓને તાલીમ આપવી જોઈએ, જેઓ ઓછા હકારાત્મક ચેપવાળા લોકોની તાત્કાલિક સારવાર કરી શકે.” તાલીમ દરમિયાન, તેઓ સારવારમાં કયા ઉપકરણોનો ઉપયોગ કરે છે અને પોતાને કેવી રીતે સુરક્ષિત રાખે છે. તેને જાણ કરવાની જરૂર છે. “

કિયાઓ જીએ કહ્યું કે ચીનમાં કોરોના ફેલાતાંની સાથે જ માહિતીના અભાવને કારણે 10 ડોકટરો સહિત 3000 તબીબી સ્ટાફ મૃત્યુ પામ્યા. તેથી, ભારતને તાત્કાલિક તાલીમ આપવાની જરૂર છે. તેમજ સારવાર માટેનો ઓરડો તૈયાર કરવો જોઇએ. આ રૂમમાં ઉચ્ચ પાવર એક્ઝોસ્ટ ચાહકો સ્થાપિત કરવાની જરૂર છે જેથી હવાનું પ્રવાહ સતત ચાલુ રહે.

વુહાન ડોકટરોએ ભારતને સલાહ આપી, કોરોના સાથે કેવી રીતે લડવું ? was originally published on News4gujarati