હવે કોરોના વાયરસ ચેપ માટે વીમા કવર પણ આપવામાં આવશે, આઇઆરડીએએ આદેશ આપ્યો છે


દેશમાં કોરોનાના વધતા જતા કેસોને જોતા વીમા નિયમનકાર આઇઆરડીએએ એક મોટું પગલું ભર્યું છે. આઈઆરડીએએ વીમા કંપનીઓને આરોગ્ય વીમા હેઠળ કોરોનાને આવરી લેવા આદેશ આપ્યો છે. આઈઆરડીએ એ વીમા કંપનીઓને એવી પોલિસી ડિઝાઇન કરવા કહ્યું છે જેમાં કોરોના વાયરસની સારવારનો ખર્ચ પણ આવરી લેવામાં આવે.

  • દેશમાં કોરોનાના 29 કેસ નોંધાયા છે
  • આ જોતા સરકારી એજન્સીઓની સક્રિયતામાં વધારો થયો
  • વીમા નિયમનકાર આઇઆરડીએએ એક મોટું પગલું ભર્યું
  • કોરોના દર્દીઓને આરોગ્ય વીમાની સુવિધા પણ મળશે

ભારતમાં કોરોના વાયરસનો પ્રકોપ વધી રહ્યો છે, જેના કારણે લોકોમાં ભયનો માહોલ છે. અત્યાર સુધીમાં 29 કેસ નોંધાયા છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, વીમા નિયમનકાર આઇઆરડીએ એ વીમા કંપનીઓને આરોગ્ય વીમા હેઠળ કોરોનાને આવરી લેવા આદેશ આપ્યો છે.

ઈન્શ્યોરન્સ રેગ્યુલેટર અને ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (આઈઆરડીએ) એ વીમા કંપનીઓને કોલિના વાયરસની સારવારના ખર્ચને આવરી લેતી નીતિઓ તૈયાર કરવા જણાવ્યું છે. વીમા કવરમાં કોરોનાને સમાવવાનો સંભવત. વિશ્વનો આ પ્રથમ પ્રસ્તાવ છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે કોરોના ચેપને કારણે વિશ્વભરમાં 3000 થી વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે અને તેનાથી 90 હજારથી વધુ લોકો બીમાર થયા છે.

શું કહ્યું આઈરડાએ

સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈ અનુસાર, IRDA એ બુધવારે એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું, “આરોગ્ય વીમાની જરૂરિયાતને પહોંચી વળવા માટે, વીમા કંપનીઓને કોરોના વાયરસની સારવારના ખર્ચને આવરી લેતા ઉત્પાદનોની રચના કરવાનું સૂચન કરવામાં આવે છે. ‘

આઈઆરડીએએ વીમા કંપનીઓને કોરોના વાયરસની સારવારથી સંબંધિત દાવાઓ ઝડપથી કરવા માટે જણાવ્યું છે. IRDA એ કહ્યું કે હોસ્પિટલમાં દાખલ થવાના ખર્ચને આવરી લેવામાં આવતા કિસ્સામાં વીમા કંપનીઓએ ખાતરી કરવી જોઈએ કે કોવિડ -19 સંબંધિત કેસોનો ઝડપથી નિકાલ કરવામાં આવે.

સરકાર સક્રિય થઈ

નોંધપાત્ર રીતે, સરકારે પણ કોરોના સાથેના વ્યવહારમાં નોંધપાત્ર સક્રિયતા દર્શાવી છે. દેશના 21 એરપોર્ટ પર લગભગ 6 લાખ લોકોને સ્ક્રીનીંગ કરવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત નેપાળ, ભૂટાન અને મ્યાનમારની સરહદ પરથી આવતા 10 લાખ લોકોને પણ સ્ક્રીનીંગ કરવામાં આવ્યા છે.

વિશ્વમાં ફાટી નીકળ્યો

વિશ્વના 70 દેશોમાં અત્યાર સુધી કોરોના વાયરસના કેસો નોંધાયા છે અને હવે ભારતમાં પણ તેની અસર દેખાવા માંડી છે. દેશમાં અત્યાર સુધીમાં 29 કેસ નોંધાયા છે, જેમાંથી ત્રણની સારવાર કરવામાં આવી છે. હજી 26 કેસ પોઝિટિવ છે, જેમાં ભારતમાં તકેદારી વધી છે. શુક્રવારે બિહારના ગયા અને કર્ણાટકના બિદરમાં કોરોનાના શકમંદો મળી આવ્યા છે.

હવે કોરોના વાયરસ ચેપ માટે વીમા કવર પણ આપવામાં આવશે, આઇઆરડીએએ આદેશ આપ્યો છે was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,433 hits
%d bloggers like this: