ચીનથી શરૂ થયેલી કોરોના દુનિયાભરમાં અરાજકતા પેદા કરી રહી છે. હવે ચીનની બહાર ઇટાલી, ઈરાન અને દક્ષિણ કોરિયામાં કોરોના ચેપ ઝડપથી વધી રહ્યો છે. હોંગકોંગમાં માનવથી લઈને પશુમાં કોરોના ચેપ હોવાનો એક કેસ સામે આવ્યો છે. વિશ્વમાં કોરોના વાયરસનો આ પહેલો કેસ છે. ત્યાં કોરોના ચેપગ્રસ્ત મહિલાના પાલતુ કૂતરામાં કોરોના વાયરસની પુષ્ટિ થઈ છે.

પ્રાણીમાં માનવથી કોરોના ચેપનો મામલો – નિષ્ણાંતરૂપે 100 માં કોરોનાથી થતાં મૃત્યુની સંખ્યાને પ્રાણીના કેન્દ્રમાં ક્રોસ ચેપવાળા કૂતરાને રાખી અને સારવાર ચાલુ રાખીને તેને અલગ રાખવામાં આવે છે.

ચીનની બહાર, કોરોના વાયરસને કારણે મૃત્યુઆંક ઝડપથી વધી રહ્યો છે. ઇટાલીમાં કોરોનાનો આંકડો 100 ને પાર કરી ગયો છે. દરમિયાન, હોંગકોંગમાં એક પાલતુ કૂતરામાં કોરોના ચેપ લાગ્યો છે. સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈ અનુસાર, હોંગકોંગમાં 60 વર્ષીય મહિલાના પાલતુ કૂતરામાં કોરોનાની પુષ્ટિ થઈ છે. માનવીથી પ્રાણીમાં કોરોના ચેપ લાગ્યો હોય ત્યારે સંભવત: આ આ પ્રકારનો પહેલો કેસ છે.

હોંગકોંગની એક મહિલા કોરોનાથી પીડિત છે. શુક્રવારે કોરોના પણ તેના કૂતરામાં પુષ્ટિ મળી છે. જો કે ત્યાંના આરોગ્ય અધિકારીઓએ તેને ઓછા હકારાત્મક ગણાવી છે. હવે આ કૂતરાની સારવાર અલગથી કરવામાં આવે છે અને ત્યાં પ્રાણી કેન્દ્રમાં રાખવામાં આવે છે. કૃષિ મત્સ્યઉદ્યોગ સંરક્ષણ વિભાગ (એએફસીડી) એ ત્યાં કહ્યું, “પાલ્મેરિયન કૂતરાની કોરોના માટે ઘણી વખત તપાસ કરવામાં આવી હતી.” તપાસમાં નિમ્ન-સ્તરનું કોરોના ચેપ લાગ્યો છે. વર્લ્ડ ઓર્ગેનાઇઝેશન ઓફ એનિમલ હેલ્થએ સ્વીકાર્યું છે કે તે માણસથી પશુમાં વાયરસ સ્થાનાંતરિત થવાનો મામલો છે. “

પમ્મેરિયન કૂતરાને અલગ રાખીને સારવાર

હોંગકોંગમાં આ કેસ સામે આવ્યા બાદ કૂતરાઓને પણ બાજુ રાખવામાં આવી રહ્યા છે. બે કૂતરાઓને અલગ રાખવામાં આવ્યા છે. બીજો કૂતરો બીજા કોરોના ચેપવાળા દર્દીનો છે. જોકે દર્દીની તપાસ નકારાત્મક આવી છે પરંતુ તેની ફરીથી તપાસ કરવામાં આવશે. અધિકારીઓએ કહ્યું કે પાલમેરિયન કૂતરાની સતત તપાસ કરવામાં આવશે અને જ્યારે તેનું નકારાત્મક પરીક્ષણ કરવામાં આવશે ત્યારે જ તે માલિકને સોંપવામાં આવશે. હોંગકોંગમાં અત્યાર સુધીમાં 104 લોકોને કોરોનામાં ચેપ લાગ્યો છે.

વિશ્વમાં વર્ગીકરણને કારણે 3100 લોકોનાં મોત થયાં

તમને જણાવી દઇએ કે ચીનના વુહાનથી શરૂ થયેલી કોરોના (COVID-19) વિશ્વના 60 થી વધુ દેશોમાં પાયમાલ કરી રહી છે. અત્યાર સુધીમાં, વિશ્વભરમાં કોરોનાથી લગભગ 3100 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે, જ્યારે 90,000 લોકોને કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો છે. ભારતમાં કોરોનાના 26 પોઝિટિવ કેસ નોંધાયા છે. જ્યારે યુ.એસ. માં, કોરોનાથી અત્યાર સુધીમાં 9 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. અમેરિકાના સિએટલ પર સૌથી વધુ કોરોનાથી અસર થઈ છે.

ઇટાલીમાં કોરોના વાયરસને કારણે 100 થી વધુ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. ઇટાલી એ યુરોપિયન દેશોમાં પ્રથમ દેશ છે, જ્યાં કોરોનાએ ખૂબ વિનાશ કર્યો છે. ઇટાલીની તમામ શાળાઓ અને યુનિવર્સિટીઓને 15 માર્ચ સુધી સુરક્ષા માટે બંધ કરવામાં આવી છે.

હોંગકોંગમાં પાલતુ કુતરા ને કોરોના, માનવથી પશુ સ્થાનાંતરણ દ્વારા વાયરસ થયો was originally published on News4gujarati