વડોદરા કોર્પોરેશને હોળી પર્વે ધાણી, ખજૂર, ચણા, હારડા અને સેવનું કર્યુ ચેકિંગ


– 28 દુકાનોમાંથી 44 નમૂના લઇ તપાસવા માટે લેબોરેટરીમાં મોકલી આપ્યા

હોળી-ધૂળેટીના તહેવારોને ધ્યાનમાં રાખીને વડોદરા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની આરોગ્ય શાખાના ફૂડ સેફ્ટી ઓફિસરોની ટીમ દ્વારા 28 દુકાનોમાં ચેકિંગ કર્યું હતું અને ધાણી, ખજૂર, હારડા, ચણા, સેવ, પતાસા વગેરેનું ચેકિંગ કર્યું હતું અને 44 નમૂના લીધા હતા.

ફૂડ સેફટી ઓફિસરોની ટીમ દ્વારા તારીખ 3થી 6 સુધીમાં શહેરના જુદા જુદા વિસ્તારો જેમકે મકરપુરા, માંજલપુર, છાણી, ખંડેરાવ માર્કેટ, અલકાપુરી, પાણીગેટ, ચોખંડી, ગોત્રી રોડ, ઇલોરાપાર્ક, હાથીખાના, આજવા રોડ, ફતેપુરા વગેરે વિસ્તારમાં આવેલી દુકાનોમાં અને મોલમાં ચેકિંગ કર્યું હતું જ્યાંથી પેકિંગમાં અને છૂટક વેચાતા ખજૂર, ચણા વગેરેના નમૂના લઇ તપાસ કરવા માટે પબ્લિક હેલ્થ લેબોરેટરીમાં મોકલી આપવામાં આવ્યા હતા.

ચણાને પીળા રંગના કરવા માટે હળદર કે પછી કૃત્રિમ રંગનો ઉપયોગ કર્યો છે કે નહીં હારડા અને પતાસા બનાવવામાં મીઠાશ જાળવવા કેમિકલ વાપર્યા છે કે નહીં તેમજ ઘઉંની સેવ બનાવવામાં રંગ વાપર્યો છે કે નહીં તેનું પણ લેબોરેટરીમાં ચેકિંગ કરાશે. ચેકિંગ દરમિયાન નમૂના લેવા ઉપરાંત દુકાનોમાં સ્વચ્છતા જાળવવા કડક સૂચના આપવામાં આવી હતી.

વડોદરા કોર્પોરેશને હોળી પર્વે ધાણી, ખજૂર, ચણા, હારડા અને સેવનું કર્યુ ચેકિંગ was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,433 hits
%d bloggers like this: