ગુજરાત યુનિવર્સિટીમાં સેનેટની ચૂંટણીમાં મતગણતરી કેન્દ્રમાં ABVPના કાર્યકર્તાઓ ઘૂસી જતાં હોબાળો થયો હતો. NSUI દ્વારા આ વાતનો વિરોધ કરી હોબાળો કરવામાં આવ્યો હતો. જેને પગલે ABVP અને NSUIના કાર્યકર્તાઓ આમનેસામને આવી ગયા હતા.

જો કે પોલીસે મધ્યસ્થી કરી મામલો થાળે પાડ્યો હતો. ત્યારે બંને જૂથ દ્વારા જીતનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કરી નારેબાજીઓ કરવામાં આવી હતી. સેનેટની ચૂંટણીમાં 10માંથી 2 મેડિકલ અને ડેન્ટલની બેઠક બિન હરીફ જાહેર થઈ છે. 8 બેઠક પર થયેલી ચૂંટણીમાં અત્યાર સુધીમાં આવેલા પરિણામમાં 6માં NSUI અને 2માં ABVPનો વિજય થયો છે.

ગુજરાત યુનિવર્સિટીની ચૂંટણીમાં NSUIનું ખાતુ ખુલ્યું છે. ગુજરાત યુનિવર્સિટીના પી.જી આર્ટ્સમાં NSUIની પહેલી જીત થઈ છે. પી.જી. આર્ટ્સમાં રોનકસિંહ સોલંકીની જીત થઈ છે. રોનકસિંહને 45માંથી 32 મત મળ્યાનો રોનકસિંહે દાવો કર્યો હતો. ત્યારબાદ મતગણતરી કેન્દ્ગ પર ABVP–NSUIના સૂત્રોચ્ચાર જોવા મળ્યો હતો.

યુનિવર્સિટી પરિસરમાં NSUIના કાર્યકરો દ્વારા ઉજવણી શરૂ કરવામાં આવી છે. ડીજે અને રંગ ગુલાલ ઉડાડીને વિજયોત્સવ શરૂ કરવામાં આવી છે. જ્યારે બીજી તરફ ABVPના કાર્યકરોમાં સન્નાટો છવાયો છે. P.G. સાયન્સમાં ABVPના દિવ્યપાલસિંહ સોલંકીનો 31 મતે વિજય થયો છે. લો ફેકલ્ટીમાં કોંગ્રેસ પ્રવક્તાના પુત્ર કુવર હર્ષાદિત્યસિંહ પરમારનો વિજય થયો છે. B.ED (એજ્યુકેશન)માં NSUIના શુભમ તિવારીનો વિજય થયો છે.

સેનેટની ચૂંટણીનું વહેલી સવારે 8.30 વાગે મતગણતરી શરૂથવાની હતી પરંતુ ઉમેદવારો મોડા આવતા મતગણતરી થોડી મોડી શરૂ થઈ હતી.

– પી.જી. આર્ટ્સમાં રોનકસિંહ સોલંકીની જીત થઈ છે. રોનકસિંહને 45માંથી 32 મત મળ્યા છે

– યુજી સાયન્સમાં NSUI દક્ષ પટેલનો 138 મતે વિજય થયો છે. ABVPના ઉમેદવારને 131 મત મળતા રિકાઉન્ટિંગ માંગ્યુ છે. રિકાઉન્ટિંગમાં પણ દક્ષ પટેલનો 7 મતે વિજય થયો છે.

– યુજી આર્ટસમાં NSUIના રાજદીપસિંહ પરમારનો 100 મતે વિજય થયો છે.

– P.G. સાયન્સમાં ABVPના દિવ્યપાલસિંહ સોલંકીનો 31 મતે વિજય થયો છે.

મતગણતરીને લઇને 1 ડીસીપી, 2 એસીપી, પીઆઈ, 20 PSI તેમજ 250 જેટલા પોલીસકર્મીઓનો પોલીસ બંદોબસ્ત યુનિવર્સિટીમાં ગોઠવવામાં આવ્યો છે.

અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે, મેડિકલ અને ડેન્ટલની 2 બેઠક પર ABVP બિનહરીફ વરણી થઈ છે, જ્યારે 8 બેઠક પર ABVP-NSUI વચ્ચે કાંટાની ટક્કર હતી. વિદ્યાર્થી સેનેટની 10, વેલ્ફેરની 14 બેઠક માટે ચૂંટણી યોજાઈ હતી. સેનેટના 39, વેલ્ફેરના 30 ઉમેદવારોનું ભાવિનો ફેંસલો આજે થવાનો છે. આ ચૂંટણીમાં સરેરાશ 75 ટકાથી વધુ મતદાન થયું છે.

ગુજરાત યુનિવર્સિટીની સેનેટની ચૂંટણીમાં NSUIને 6 બેઠક મળી, ABVPમાં સન્નાટો છવાયો was originally published on News4gujarati