જો તમારું ઘર ટ્રેનના ગંતવ્યથી દૂર છે, તો પછી ટિકિટ બુક કરાવતા પહેલા ઘરે જવાની વ્યવસ્થા કરો, કારણ કે દેશમાં જાહેર પરિવહન સુવિધા બંધ છે.

લોકડાઉન વચ્ચે દરેક માટે રેલ્વે સેવા આજથી શરૂ થવાની છે. તેનો પ્રથમ દિવસ 8 ટ્રેનોની યાત્રાથી શરૂ થશે. જેની ટિકિટ કન્ફર્મ છે તેઓ મુસાફરી કરી શકશે. આ સાથે, જો તમારું ઘર ટ્રેનની ગંતવ્યથી દૂર છે, તો પછી ટિકિટ બુક કરતા પહેલા ઘરે જવાની વ્યવસ્થા કરો, કારણ કે દેશમાં સાર્વજનિક પરિવહન સુવિધા બંધ છે.

ખરેખર, સવાલ એ ઉભો થયો હતો કે કોઈ દિલ્હીથી મુગલસરાય, ભોપાલ અથવા પટના નીચે આવે છે તો તે ઘરે કેવી રીતે જશે? જો કોઈ મુગલસરાયથી આઝમગઢ અથવા પટનાથી આસપાસના જિલ્લાઓમાં જવા માંગે છે તો શું કરવું જોઈએ? આ માટે રાજ્ય સરકારો દ્વારા હાલમાં કોઈ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી નથી. તમારે તેને જાતે ગોઠવવું પડશે.

માસ્ક-સામાજિક અંતર અને પુષ્ટિવાળી ટિકિટો, ગૃહ મંત્રાલયે રેલ મુસાફરી માટેની સૂચનાઓ જારી કરી

રેલ્વે ટિકિટ કર્ફ્યુ પાસ રહેશે

હવે આવી સ્થિતિમાં, સવાલ એ ઉભો થાય છે કે જો તમે તમારી કાર સાથે મુસાફરી કરો છો, તો વાહન પસાર કરવાની જરૂર પડશે કે નહીં? રેલવે અને રાજ્ય સરકારોએ મુસાફરી કરનારા લોકોની ટિકિટોને કર્ફ્યુ પાસ તરીકે ધ્યાનમાં લેવા હુકમનામું બહાર પાડ્યું છે. આનો અર્થ એ કે તમે તમારી ટિકિટ બતાવીને તમારી કારમાંથી ઘરે જઇ શકો છો. અલગ પાસ લેવાની જરૂર રહેશે નહીં.

તમારે તમારા પોતાના સંસાધનો સાથે ઘરે પહોંચવું પડશે

જો કે, હવે સવાલ એ ઉભો થાય છે કે જેમની પાસે પોતાના સ્રોત નથી, તેઓ શું કરે છે? આ સંદર્ભે, રાજ્ય સરકારો દ્વારા કોઈ વિશેષ માર્ગદર્શિકા જારી કરવામાં આવી નથી. હાલ રાજ્ય સરકારો શ્રમિક એક્સપ્રેસથી આવતા કામદારોને સરકારી બસો દ્વારા તેમના વતન જિલ્લામાં મોકલી રહ્યા છે, પરંતુ હાલમાં ખાસ ટ્રેનો દ્વારા આવનારા લોકો માટેની કોઈ વ્યવસ્થા નથી.

આ 8 ટ્રેનો આજે દોડશે

  • નવી દિલ્હીથી ડિબ્રુગઢ (સ્ટોપ : દિમાપુર, લેમ્ડિંગ, ગુવાહાટી, કોકરાઝાર, મરાઇની, નવી જલ્પાઇગુરી, કટિહાર, બરાઉની, દાનાપુર, પંડિત દીનદયાળ જંકશન, પ્રયાગરાજ, કાનપુર સેન્ટ્રલ)
  • નવી દિલ્હીથી બેંગાલુરુ (સ્ટોપ: અનંતપુર, ગુન્ટાકલ, સિકંદરાબાદ, નાગપુર, ભોપાલ, ઝાંસી)
  • નવી દિલ્હીથી બિલાસપુર (સ્ટોપ: રાયપુર, નાગપુર, ભોપાલ, ઝાંસી)
  • હાવડાથી નવી દિલ્હી (સ્ટોપ: આસનસોલ, ધનબાદ, ગયા, પંડિત દીનદયાળ ઉપાધ્યાય જંકશન, પ્રયાગરાજ, કાનપુર સેન્ટ્રલ)
  • રાજેન્દ્ર નગરથી નવી દિલ્હી (સ્ટોપ: પટના જંકશન, પંડિત દીન દયાળ ઉપાધ્યાય, પ્રયાગરાજ, કાનપુર સેન્ટ્રલ)
  • બેંગ્લોરથી નવી દિલ્હી (સ્ટોપ: અનંતપુર, ગુંટકલ, સિકંદરાબાદ, નાગપુર, ભોપાલ, ઝાંસી)
  • મુંબઈ સેન્ટ્રલથી નવી દિલ્હી (સ્ટોપ: સુરત, વડોદરા, રતલામ, કોટા)
  • અમદાવાદથી નવી દિલ્હી (સ્ટોપ: પાલનપુર, આબુ રોડ, જયપુર, ગુડગાંવ)

મુસાફરો! ટિકિટ બુક કરતા પહેલા સ્ટેશનથી ઘરે જવાની વ્યવસ્થા કરો was originally published on News4gujarati