લોકડાઉન 4.0 માટેનાં પગલાં? પીએમ-સીએમ બેઠકમાં શરતો સાથે છૂટ અંગે ચર્ચા


લોકડાઉન 3.0 સમાપ્ત થાય તે પહેલા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને મુખ્યમંત્રીઓએ સોમવારે વિગતવાર ચર્ચા કરી હતી. આ સમય દરમિયાન ઘણા મુખ્યમંત્રીઓએ લોકડાઉન વધારવાની માંગ કરી હતી, જ્યારે કેટલાકએ આર્થિક પ્રવૃત્તિ ખોલવાની મંજૂરી માંગી હતી.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓએ સોમવારે કોરોના વાયરસ વિનાશ વચ્ચે દેશમાં લાગુ લોકડાઉન અંગે વિસ્તૃત ચર્ચા કરી હતી. લોકડાઉન 3.0 મે 17 ના રોજ પૂર્ણ થઈ રહ્યું છે, આવી સ્થિતિમાં, દરેકના મનમાં એક સવાલ હતો કે શું તેને લંબાવી શકાય છે. મુખ્ય પ્રધાનો અને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી વચ્ચેની બેઠકથી જે સંકેતો મળી રહ્યા છે તે દેશમાં લોકડાઉન 4.0. સાથે દર્શાવે છે. જો કે, તે પહેલાથી તદ્દન અલગ હશે અને રાજ્યોને ઘણી તાકાત મળી શકે છે.

સોમવારે વડા પ્રધાન અને મુખ્યમંત્રીઓ વચ્ચે 6 કલાક લાંબી મેરેથોન બેઠક યોજાઈ હતી. આ દરમિયાન મુખ્યમંત્રીઓએ રાયને તેમની મુશ્કેલીઓ, લોકડાઉન અંગે વડા પ્રધાન સમક્ષ મૂક્યા. આ પૈકી મહારાષ્ટ્ર, પંજાબ, બંગાળ અને તેલંગાણા એવા રાજ્યો હતા જેમણે લોકડાઉન વધારવાની માંગ કરી હતી. અન્ય ઘણા રાજ્યો પણ ફક્ત રેડ ઝોન અને કન્ટેન્ટ ઝોનમાં સજ્જડ બનવા સંમત થયા હતા.

જો કે, જો લોકડાઉન 4.0 આવે, તો આ વખતે આર્થિક પ્રવૃત્તિઓ હળવા કરી શકાય છે જેમાં ઘણા નિયમો શામેલ હોઈ શકે છે. આ સિવાય રાજ્યોને આનો નિર્ણય કરવાનો અધિકાર મળી શકે છે, જે સૂચવવામાં આવી રહ્યું છે. આ દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ‘જન સે જગ તક’ એક નવું સૂત્ર આપ્યું હતું.

વડાપ્રધાને રાજ્યો પાસેથી સૂચનો માંગ્યા

દરમિયાન, વડા પ્રધાન દ્વારા રાજ્યો પાસેથી એક યોજના માંગવામાં આવી છે, જેમાં લોકડાઉન ખોલવા, આર્થિક પ્રવૃત્તિઓને ચાલુ રાખતા અને ગ્રીન -રેડ -ઓરેંજ ઝોન રાખવા સૂચનો માંગવામાં આવ્યા છે. ઘણા રાજ્યોએ માંગ કરી હતી કે ઝોન ફિક્સ કરવાની સત્તા રાજ્યને આપવામાં આવે.

ઘણા મુખ્યમંત્રીઓ આ સમયગાળા દરમિયાન જુદા જુદા મંતવ્યો જોવા મળ્યા હતા, કારણ કે ઉદ્ધવ ઠાકરેએ જણાવ્યું હતું કે લોકડાઉન કર્યા વિના આગળ વધવું ખૂબ મુશ્કેલ છે, જ્યારે મમતા બેનર્જીએ કેન્દ્ર પર રાજકારણ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો અને દરેકને સાથે હોવું જોઈએ. મહત્વનું છે. તેલંગાણા, તમિલનાડુ અને છત્તીસગઢ જેવા રાજ્યોએ ટ્રેન સેવાઓ અથવા એરલાઇન્સ દાખલ કરવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે કોરોના વાયરસને કારણે દેશમાં 24 માર્ચે લોકડાઉનની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. જે હજી 25 માર્ચથી અમલમાં છે. લોકડાઉન 3.0 મે 17 ના રોજ સમાપ્ત થતાં, લોકડાઉન ત્રણ વખત વધારવામાં આવ્યું છે. દરમિયાન, દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસો વધીને 70 હજારની નજીક પહોંચી ગયા છે, જ્યારે કુલ મૃત્યુઆંક 2200 ની પાર પહોંચી ગયો છે.

લોકડાઉન 4.0 માટેનાં પગલાં? પીએમ-સીએમ બેઠકમાં શરતો સાથે છૂટ અંગે ચર્ચા was originally published on News4gujarati

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Blog Stats

  • 517,408 hits
%d bloggers like this: