ચીન ની ફરી બેવકૂફી , LAC આવતા ચીન ના હેલિકોપ્ટર ભારતીય સેના એ રોક્યા


તાજેતરમાં જ, ચીની સૈન્ય હેલિકોપ્ટર ભારતીય ક્ષેત્રની નજીક ઉડતા જોવા મળ્યા હતા અને તેઓ ભારતીય હવાઈ ક્ષેત્રનું ઉલ્લંઘન કરી શકે છે. આ પછી, ભારતીય વાયુસેનાએ લદાખ સેક્ટરમાં લડાકુ વિમાનોને તૈનાત કર્યા છે.

કોરોના સંકટ અને લોકડાઉન વચ્ચે ચીને ભારતીય સરહદ પર હંગામો મચાવ્યો છે. પરિણામે, ભારતીય વાયુસેનાએ ચીનને યોગ્ય જવાબ આપવા લડાખમાં લડાકુ વિમાનોને તૈનાત કર્યા છે. ભૂતકાળમાં, ચીની સૈન્ય હેલિકોપ્ટર ભારતીય ક્ષેત્રની આજુબાજુ ઉડતા જોવા મળતા હતા અને તેઓ ભારતીય અવકાશક્ષેત્રનું ઉલ્લંઘન કરી શકે છે.

સરકારના ઉચ્ચ સ્ત્રોતોએ ઈન્ડિયા ટુડેને જણાવ્યું હતું કે, ‘ચીની હેલિકોપ્ટરની હિલચાલ શરૂ થતાં જ ભારતીય લડાકુ વિમાનોને લદાખ સેક્ટરમાં સરહદી વિસ્તારોમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. ભારતીય વાયુસેનાના લડાકુ વિમાન નજીકના બેસકૅમ્પ થી ઉડાન ભરી હતી. આ ક્ષણે, ચાઇનીઝ હેલિકોપ્ટરોએ ભારતીય હવાઈ ક્ષેત્રનું ઉલ્લંઘન કર્યું નથી.

આ ઘટના ગયા અઠવાડિયે બની હતી, જ્યારે ભારતીય અને ચીની સૈનિકો એક બીજા સાથે લડ્યા હતા. આ પછી, 150 થી વધુ ચીની સૈન્યના જવાનોએ ભારતીય ક્ષેત્રમાં ઘુસણખોરીનો પ્રયાસ કર્યો. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે ઘણા વર્ષોમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે ભારતે લડાકુ વિમાનોની તૈનાત કરીને હવાઈ ક્ષેત્રના ઉલ્લંઘનના ચિની પ્રયાસોનો જવાબ આપ્યો છે.

છેલ્લા એક અઠવાડિયામાં બંને દેશોની સૈન્ય ઘણી વખત સામ-સામે મળી ચૂક્યા છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ચીની આક્રમકતાનો ઉદ્દેશ પાકિસ્તાનને ટેકો આપવો અને ભારત સાથે નવો મોરચો ખોલવાનો છે. તે જ સમયે, તે કોરોના વિશેના આક્ષેપોથી વિશ્વનું ધ્યાન ફેરવવાનું છે.

ચીનની જેમ સરહદી વિસ્તારોમાં પણ પાકિસ્તાનના લડાકુ વિમાનો સતત ઉડાન ભરી રહ્યા છે. પાકિસ્તાની એરફોર્સનું વિમાન એફ -16, જેએફ -17 અને મિરાજ III સરહદ વિસ્તારોમાં પેટ્રોલિંગ કરી રહ્યા છે. ખરેખર, હાંડવારા હુમલા બાદ પાકિસ્તાન ભારત દ્વારા પલટવાર કરતા પાકિસ્તાન સજાગ છે. તે જ સમયે, ભારતીય વાયુસેના દરેક ક્ષણ પાકિસ્તાનની એન્ટિક્સ પર નજર રાખી રહી છે.

ચીન ની ફરી બેવકૂફી , LAC આવતા ચીન ના હેલિકોપ્ટર ભારતીય સેના એ રોક્યા was originally published on News4gujarati

Comments are closed.

Blog Stats

  • 517,415 hits
%d bloggers like this: